पिरॅमिड्स: वरचा मर्कबा

प्रस्तावना:

शेकडो वर्षांपासून पिरामिड म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या इजिप्तच्या विशाल वास्तुकलेमुळे लोक मंत्रमुग्ध झाले. अलीकडे, आम्हाला या प्राचीन रचनांबद्दल अलीकडील शोधांविषयी माहिती मिळाली. आम्हाला त्याचा ज्योतिषशास्त्रीय आणि खगोलशास्त्रीय दृष्टीकोन, तिचे तत्त्वज्ञानविषयक पैलू, उपयोजित गणित, पृथ्वी विज्ञानांशी जोडलेले संबंध, धार्मिक श्रद्धा इत्यादी गोष्टी शिकल्या. अशा अचूकतेसह या प्रचंड भूमितीय उन्नतींना पाहणे खरोखरच दरारा आहे.

वरील विधानास सत्याशी संबोधण्यासाठी मी अलीकडे गीझाचा पिरॅमिड आठ बाजू असलेला आहे या वस्तुस्थितीच्या अनावरणांचा उल्लेख करेन. काही वर्षांपूर्वी आमचे एक वेगळे मत होते. सौर विषुववृत्त्याने चुकून पिरॅमिडच्या बाजूच्या चेह of्यांचा किंचित टोकदार वाकलेला सिद्ध केला.

असो, मी येथे आणखी एक गृहीतक मांडणार आहे जे काही अभ्यासक संशोधकांनी भूमितीबद्दल विश्वास ठेवून सांगितले.

मर्कबा:

मर्काबा म्हणजे हिब्रू मजकूरातील रथ होय. सामान्यत: ते दिव्य प्रकाशाच्या साहाय्याने शरीरातून आत्म्याकडे जाणारे संक्रमण किंवा स्वर्गारोहण दर्शवते.

“मेर” म्हणजे प्रकाश, “का” आत्माशी संबंधित आहे आणि “बा” हा शरीर आहे.

मर्कबा मुळात दोन पिरॅमिडची विलीनीकृत भूमितीय रचना आहे.

निश्चितच, ते पवित्र भूमिती अंतर्गत येते आणि त्यास स्वतःचे उपमाात्मक पैलू आहेत.

बायबलमध्ये (यहेज्केल १: -2-२6) हे चार चाकी रथ असे वर्णन केले गेले होते, चार चार पंख आणि चार चेहरे असलेल्या चार करुबांनी चालविला होता. या संकल्पना ज्यू गूढवादच्या शाळेत येतात. यहेज्केल या रथवर जिवंत घेतला गेला. या तथ्ये किंवा दंतकथा मासे मर्कबामध्ये मोठ्या प्रमाणात रेखाटण्यात आल्या. अनेक संशोधकांनी प्रस्तावित केल्यानुसार याचा प्राचीन एलियन सिद्धांताशीही संबंध आहे.

मर्कबावरील अलीकडील प्रगतींमध्ये आमच्या डीएनए संरचनेचा निश्चित संबंध आढळला. तर, दुस words्या शब्दांत, मर्काबा आधुनिक मानवजातीच्या बिल्डिंग ब्लॉकचे भूमितीय मॉडेल असू शकते.

“चेसिडिक” तत्वज्ञान मर्काबाचे मानवी प्रकार, त्याचे पर्यावरणीय तंत्र आणि या विश्वाशी आणि शारीरिक पातळीच्या पलीकडे कसे जायचे याबद्दलचे जटिल संबंध याबद्दल सांगते.

मुद्दा असा आहे कि:

पिरॅमिड्स मेर्काबाचे भौतिक स्वरूप आहेत परंतु केवळ वरचा विभाग. संरचनेच्या वरच्या बाजूस आपण सैद्धांतिकदृष्ट्या विचार केला पाहिजे. प्राचीन ग्रंथांमध्ये वर्णन केलेल्या मर्काबाची अचूक नक्कल केली आहे आणि मानवी चेतना उन्नत करण्यास मदत केली आहे.

संशोधकांचे म्हणणे आहे की जेव्हा त्यांनी लहान पिरामिडल संरचनेत बॅटरी जळत ठेवली तेव्हा क्लोन क्लोन केल्याने मूळची अचूक तयार केली, तर काही मिनिटांसाठी शुल्क वाढले. अगदी बोथट-धार असलेल्या वस्तरालाही तीक्ष्णपणा परत आला.

मांस, भाज्या त्याच्या खाली ठेवून सडत नाहीत. सूक्ष्म प्रोजेक्शनमध्ये वाढ विशेषत: ज्यांच्याकडे या प्रकारची प्राध्यापक आहेत त्यांच्या लक्षात येते. पिरॅमिड्सखाली झोपताना ल्युसिड स्वप्न पाहणे सोपे होते.

त्यात अजून काही आहेत.

भारतीय मंदिर आर्किटेक्चरमध्ये आपल्याला कोरीव कामांनी सुशोभित केलेली एक समान रचना दिसते. हे एका चौरस तळापासून एका बिंदूपर्यंत उगवते.

“श्री यंत्र” ची थ्रीडी रचना या मंदिरांप्रमाणेच आहे.

सर्वांनी मंदिरांमध्ये जाऊन तेथे किमान १-20-२० मिनिटे शांत बसून बसण्याचा नियम भारतीय शास्त्रात ठेवला आहे. कारण या मंदिरांचे आर्किटेक्चर अशा प्रकारे बनविलेले आहे जेणेकरुन वैश्विक उर्जा वापरता येईल आणि मंदिराच्या खाली कमीतकमी 1/3 मंदिराच्या उंचीवर साचता येईल.

भारतीय मंदिरांप्रमाणेच पिरॅमिड्सचे तत्त्वज्ञानसुद्धा समान आहे आणि ते मानवी चेतनावर परिणाम घडवून आणणार्‍या (प्रयोगशाळेत अद्याप तसे करण्यास आम्ही दूर नाही म्हणून) सिद्ध केले आहे.

मर्कबा हे एक व्हिज्युअलायझेशन आहे जे मानवांना त्यांच्या “चक्र” पातळी किंवा त्याऐवजी जाणीव पातळीला उच्च परिमाणापर्यंत पोहोचविण्यास सामर्थ्य देते.

पुरुष, गणित, खगोलशास्त्र, शेती, रसायनशास्त्र, औषधे आणि बरेच काही असलेल्या कल्पित संस्कृतीत थडगे बांधण्यासाठी आपला वेळ, प्रयत्न खर्च का करता येईल!

हे रहस्य त्यांच्या ग्लिफ्स आणि त्यांच्या मूक चंचल भव्य डिझाइनमध्ये आहे. त्यांनी या कालबाह्य रचनांमध्ये एक अकल्पनीय गुप्त संदेश कोडित केले. आम्ही अंतराचे प्रोब पाठविले जे नवीन जीवनाच्या शोधात अंतर लपवतात.

त्यांनी पिरॅमिड तयार केले जे युगानुयुगे त्यांच्या उच्च परिशुद्धता भौमितीय रचनांमध्ये लपलेल्या संदेशासह प्रवास करीत राहिले. प्राचीन इजिप्शियन स्ट्रक्चर्स अजूनही सभ्यतेचा योग्य टप्पा शोधण्यासाठी वेळोवेळी प्रवास करीत आहेत जी संहिता उलगडून दाखवेल आणि सत्य बाहेर आणेल ज्यासाठी आपण अद्याप तयार नसू शकतो.

प्रयोगः

असो, वास्तविक पिरॅमिडखाली काही दिवस घालवणे इतके सोपे नाही (सर्व काही तो रिसॉर्ट नाही) परंतु आम्ही पिरामिडच्या नक्कल (उदाहरणार्थ उदाहरणार्थ; खुफूचे पिरॅमिड) काही प्रयोग करू शकतो आणि काही प्रयोग करू शकतो. . आम्हाला हे लक्षात ठेवले पाहिजे की एक वैशिष्ट्यपूर्ण पिरॅमिड सैद्धांतिकदृष्ट्या एक मेरकाबा आहे.

ध्यान आणि सक्रिया व्हिज्युअलायझेशनचा सराव या प्रयोगांचा प्रमुख घटक आहे. प्रयोगशाळेसाठी, आपल्याकडे पुठ्ठा किंवा लाकडापासून बनविलेले पिरामिड असणे आवश्यक आहे (काही लोकांनी पिरॅमिडच्या स्वरूपात छप्पर बांधले आहेत).

एक साधे गणित आयोजित करा आणि लांबी आणि खोली यांचे गुणोत्तर शोधा (आपण सहज शीर्ष-स्तरीय शोध इंजिनमध्ये शोधू शकता). कोन तसाच राहील.

होममेड पिरॅमिड स्थापित करण्यासाठी एक स्थान शोधा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *