पाश्चात्य संस्कृतीचे दोन मूलभूत स्तंभ म्हणजे बायबल आणि ग्रीक तत्वज्ञान. बायबल हे जगातील सर्वाधिक विकले जाणारे पुस्तक आहे. आपण बायबल का वाचले पाहिजे याची पुष्कळ कारणे आहेत. बायबल आपल्याला विवेकीपणा देते आणि ती आपल्याला अधिक शहाणा करते. हे देवाशी आपले नाते निर्माण करते.

बायबल एक लायब्ररी आहे; हा छप्पन पुस्तकांचा संग्रह आहे. १.4०० वर्षांच्या कालावधीत, चाळीस लेखकांनी, तीन भाषांमध्ये (हिब्रू, अरमाईक आणि ग्रीक) लिहिले होते. हे पवित्र पुरुष दोन खंडांवर राहणारे सामर्थ्यवान राजे आणि सामान्य माणसे होते. बायबलमध्ये सत्य आणि प्रतीक ही दोन्ही भाषा बोलली जातात.

बायबलमध्ये दोन महान विभाग आहेत, ज्याला परिचितपणे जुना आणि नवीन करार म्हणतात. ते “पुस्तके” आहेत जी ग्रीक अभिव्यक्ती टा बायबिलियामधून आली आहेत. बायबलमध्ये जुना करार (किंवा करार) ची एकोणतीस पुस्तके आणि नवीनची सत्तावीस पुस्तके आहेत. जुने आणि नवीन करार हे अविभाज्यपणे बांधलेले आहेत, ते एकाला पूरक आहेत. ख्रिस्त सर्व बायबलमध्ये आहे. नवीन करार बायबलच्या शेवटी आहे. प्रेषितांची एकच पिढी ख्रिश्चन लेखन आहे. नवीन कराराच्या पाच हजाराहून अधिक ग्रीक हस्तलिपी आहेत हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे.

बायबल वाचले व समजले आहे. मी नवशिक्या बायबल वाचकांसाठी पाच चरणांविषयी सूचना देतो:

1. काही प्रश्न विचारा. त्याने कधी लिहिले, कोणास लिहिले? मुख्य थीम आणि पुस्तकाचा हेतू काय आहे?

२. स्तोत्रांच्या पुस्तकापासून सुरुवात करू या. द साल्स्टर हा वेगवेगळ्या लेखकांच्या गीतात्मक कवितांचा संग्रह आहे. जर्मन सुधारक मार्टिन ल्यूथर म्हणाले की त्यांना कदाचित एक लहान बायबल म्हटले जाऊ शकते, ज्यात संपूर्ण बायबलमध्ये जे काही आहे ते समाविष्ट आहे. हे आम्हाला विश्वास आणि आशेचा एक चांगला धार्मिक अनुभव देते; प्रार्थना कशी करावी हे शिकवते.

3. चार शुभवर्तमान. येथे आम्ही येशूच्या जगात आहोत. आपण मार्कपासून सुरुवात करू, कारण हा शुभवर्तमानातील सर्वात जुना मजकूर आहे. मार्क स्पष्टपणे एक कथा सांगतो; हे स्वारस्य आणि कृतीने भरलेले आहे. हे “एका बैठकीत” वाचले पाहिजे.

Ap. प्रेषितांची कृत्ये. पुस्तक चर्चच्या स्थापनेविषयी आणि अध्यापनाविषयीच्या कथा सांगते. प्रेषितांच्या भाषणांकडे लक्ष द्या.

5. सुरुवात. उत्पत्ती सृष्टीचा कालावधी स्वीकारते. आता आपण जुन्या कराराच्या ऐतिहासिक, काव्यात्मक आणि भविष्यसूचक पुस्तके वाचू शकतो. बायबलमधील शेवटचे पुस्तक प्रकटीकरण आहे. शेवटचा काळ कसा असेल याची एक दृष्टी. आणि ख्रिस्ताच्या आगमनात किंवा दुस coming्या येण्याविषयी.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *