काही लोकांचा असा विश्वास आहे की पूर्वेकडील तीन शहाण्या लोकांनी यहुदियाच्या बेथलेहेम येथे नवजात येशूला भेटले. तथापि, हे खाते बायबलमध्ये जे म्हटले आहे त्याच्याशी जुळते का? हेरोद राजाच्या काळात मशीहाचा जन्म झाला होता कारण संदेष्ट्याने हे लिहिले आहे (माइक 5: 2). परंतु शहाण्या पुरुषांच्या भेटीबद्दल आपल्याला खरोखर काय माहित आहे? कथा पूर्णपणे समजून घेण्यासाठी, शुभवर्तमान लक्षपूर्वक वाचणे आवश्यक आहे.

शुभवर्तमानांनुसार, येशूचा जन्म बेथलेहेममध्ये झाला होता. मॅथ्यू लिहितो की हेरोदाने ख्रिस्त कोठे जन्मणार होता याजक व नियमशास्त्राचे शिक्षक यांच्याकडे विचारपूस केली. नंतर त्याने शहाण्या माणसांना बेथलहेम येथे पाठविले. ते निघून गेले; परंतु, तारा, ज्याला त्यांनी प्रथमच पूर्वेस पाहिलेला होता, तो पुन्हा आला व तरूण मूल असलेल्या ठिकाणी उभा राहिला (मॅट 2: 9). तर, मॅथ्यू असे म्हणत नाही की ते बेथलहेममध्ये बाळाला भेटले. दुस words्या शब्दांत, शहाण्या लोकांनी हेरोदाच्या सूचना नव्हे तर ता star्याचे अनुसरण केले. दुसरीकडे, लूकच्या म्हणण्यानुसार, योसेफ, यहुदिया, दाविद किंवा बेथलहेम या गावी गेला. तेथे मरीया नावाची स्त्री होती. तेथे गोठ्यात बाळाचा जन्म झाला (एलके २:१:16). ल्यूक स्पष्टीकरण देते की रोमन सम्राट सीझर ऑगस्टसने जनगणनेची आज्ञा दिली होती आणि सर्व जगाने याची नोंद घ्यावी. योसेफ हा दावीदाच्या घराण्याचा आणि घराण्याचा होता.

प्रत्यक्षात, पवित्र लेखक दोन वेगवेगळ्या वेळा व ठिकाणी झालेल्या दोन भेटींचे वर्णन करतात. प्रथम, लूक (२:१:16) लिहितो की मेंढपाळांना मरीया व जोसेफ आढळला. दुसरे, मॅथ्यू (२:११) असे लिहितो की, जेव्हा ज्ञानी लोक घरात आले तेव्हा त्यांनी आपल्या मुलाला त्याची आई मरीया हिला पाहिले. लक्षात घ्या की बेथलेहेममध्ये योसेफ आणि मरीयासाठी सराईत जागा नव्हती. गालीलातील त्यांच्या नासरेथ गावात त्यांचे एक घर होते.

चला आता प्रसंग थोडक्यात सांगा. ठळक शब्दांकडे लक्ष द्या. कोटेशन बायबलच्या न्यू किंग जेम्स व्हर्जनचे आहेत.

१. मॅथ्यूचे कथन: शहाणे लोक घरात शिरले. मग, त्यांनी मरीयासह लहान बाळ पाहिले.

२. ल्यूकचे कथन: मेंढपाळांना मरीया व जोसेफ बाळाबरोबर गोंधळात पडलेला आढळला.

हे श्लोक मूळ ग्रीकमध्ये वाचणे महत्वाचे आहे. नवीन कराराचा ग्रीक मुलासाठी दोन शब्द वापरतो. नवजात मुलासाठी वापरलेला शब्द “ब्रॉफोस” आहे, तर लहान मुलासाठी हा शब्द “पेड्स” (नेस्ले-अ‍ॅलँड) आहे. लॅटिनमध्ये व्हलगेट देखील अनुक्रमे “इन्फेंट” आणि “प्यूअर” शब्द वापरतो तेव्हा समान फरक दर्शवितो.

त्याच्या जन्माच्या चाळीस दिवसानंतर, येशू व त्याची आई शुद्ध झाली. मोशेच्या नियमानंतर येशू मंदिरात हजर झाला. मग, ते कुटुंब यरुशलेमाला सोडले आणि बाळासह त्यांच्या नासरेथच्या घरी परत गेले. शुभवर्तमान लेखक ल्यूक याच्या म्हणण्यानुसार, तिघे सुज्ञ पुरुषांच्या भेटीनंतरच लहान मुलासह पालक इजिप्तला गेले होते. जेरूसलेममधील समारंभापूर्वी हे कुटुंब इजिप्तला पळून जाऊ शकत होते? नाही

मग, लक्षपूर्वक वाचण्यातून पूर्वेकडील तीन शहाण्या पुरुष यहुदियाच्या बेथलेहेममध्ये कधीच नव्हते याची माहिती मिळते. त्यांनी त्या ता followed्याच्या मागे चालले आणि त्यांना नासरेथ येथील त्याच्या घरात एक लहान मूल आढळले. ट

लेख स्त्रोत: http://EzineArticles.com/10153218

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *