एखाद्या व्यावसायिक भूतलेखकाच्या सेवा आपण का वापराव्या हे लोकांना बर्‍याचदा समजत नाही. मी या लेखात या प्रश्नाचे उत्तर देण्याचा प्रयत्न करेन, काहीसे तरी. या कल्पना माझ्या स्वतंत्ररित्या लिहिलेल्या अनुभवातून आल्या आहेत, ज्या मी १ 1980 .० च्या आधीपासून घेतल्या आहेत. आणि माझा ऑनलाइन परवडणारा भूतलेखन सेवांचा व्यवसाय अनुभव, २०० of आणि त्यानंतरच्या 300०० हून अधिक पुस्तके, चित्रपट आणि इतर प्रकल्पांचा समावेश आहे.

एक गोष्ट म्हणजे, योग्य भूतलेखन लेखक होण्यासाठी, आपण व्यावसायिक स्वतंत्ररित्या काम करणारा लेखक म्हणून सुरुवात केली पाहिजे. किंवा आपण इतर लोकांच्या पगारासाठी काम करणारे व्यावसायिक लेखक म्हणून सुरु केले पाहिजे. तसे नसल्यास, स्थापित विद्यापीठात आपल्याला इंग्रजी (किंवा इतर भाषा किंवा भाषा) पदवी आवश्यक आहे. जोपर्यंत आपणास लिहिण्याचे “वेडे कौशल्य” प्राप्त होत नाही तोपर्यंत. तरीही, आपण खरोखर एक लेखक म्हणून कार्य केले पाहिजे आणि बर्‍याच वेळा, बर्‍याच ठिकाणी प्रकाशित केले पाहिजे.

मग, ही आपली शिंगल स्थापित करण्याची बाब बनते. ऑनलाईन, हे एका घोस्टरायटिंग सर्व्हिसेस वेबसाइटची स्थापना करून केले जाते. तसेच सामाजिक नेटवर्कवर राहून, लेखकांच्या गटामध्ये सामील होऊन … आपल्या भूतलेखन व्यवसायाला प्रोत्साहन देण्यासाठी अंतहीन मार्ग शोधणे. येथे बरेच आणि ऑफलाइन आहे. बरेच लेखन, संपादन, विपणन, प्रकाशन आणि इतर गट, क्रियाकलाप आणि संस्था सामील व्हा.

आपण बुक हस्तलिखिता संपादक म्हणून सुरुवात करू शकता – खूप चांगले काम. आपण शोधत असलेल्या दारामध्ये आपले पाय येईपर्यंत बरेच कमी शुल्क आकारले जात आहे. आपण मार्गदर्शकतत्त्वांचे अनुसरण करणार्‍या उत्कृष्ट प्रतीचे मंथन करण्यास सक्षम होऊ शकता. किंवा अन्यथा पुरेसे चांगले लिहा. परंतु आपल्या कार्यास सहसा जाताना संपादनाची आवश्यकता असते.

तसेच, आपण खूप सभ्य पैसे कमवू शकता. स्वतंत्र लेखक म्हणून, भूतलेखकाचे काम करत आहे. दर वर्षी कुठेही $ 24,000 ते ,000 500,000 डॉलर्स किंवा त्याहून अधिक. लोक नेहमीच त्याबद्दल कुरकुर करतात, जणू काय हे एक कठीण काम आहे. आपल्या लेखक क्लायंटसाठी खरोखर हा एक मार्ग आहे जे खरोखर लिहित नाहीत. किंवा ज्याच्याकडे वेळ नाही. किंवा कौशल्ये. आणि ते एक व्यावसायिक स्वतंत्ररित्या काम करणारा लेखक, भूतलेखक म्हणून घेतात. त्यांच्या पुस्तक, पटकथा, संगीत, व्यवसाय दस्तऐवज किंवा इतर भूतलेखन सेवा प्रकल्प यावर कार्य करण्यासाठी. आमची एजन्सी ती सर्व वेळ करत असते.

मग, लेखक सहसा या कामाचे श्रेय घेतात. पण भूतलेखकाला स्पष्ट वेतन मिळते. आशेने उत्कृष्ट लेखी प्रत काढण्यासाठी. लेखकाला श्रेय मिळते, भूताला पैसे मिळतात. कधीकधी, विपणन चांगले चालत असल्यास, लेखकास प्रकाशित केलेल्या किंवा अन्यथा त्यांच्या स्वत: च्या नावाखाली विकल्या गेलेल्या कामाचे पैसे देखील मिळतात. त्याऐवजी भूतलेखकाच्या नावाखाली. हे वा plaमयवाद, गरीब माणसाचे कार्य किंवा असे काही वाईट नाही. घोस्टराइटर सभ्य पैसे कमवू शकतात. लेखकांच्या क्लायंटना कल्पना पूर्ण करण्यास मदत करणे.

यातील बरेच लेखक ख्यातनाम आहेत. सामान्य माणसांनी लिहिलेले संस्मरणही आहेत ज्यांना व्यावसायिक मदतीची आवश्यकता आहे. कधीकधी, भूतलेखकाला “म्हणून सांगितले तसे आणि म्हणून” आंशिक क्रेडिट सामायिक केले जाते. आपण या मार्गाने संपूर्ण प्रेतलेखन सेवा एजन्सी चालवू शकता. केवळ अग्रिम वेतनाऐवजी सामायिक पतांसह. परंतु आजकाल बहुतेक भुते आगाऊ पैसे (पे) स्वीकारतात. आपण भूत घेण्यापूर्वी किंवा भूत म्हणून कोणतेही कार्य करण्यापूर्वी काळजीपूर्वक पहा. आपण आपल्या डोक्यात जाऊ इच्छित नाही. एखाद्यासाठी लिहित आहे आणि त्यासाठी पैसे मिळत नाहीत.

भूतला आगाऊ पैसे दिले जातात ही सर्वसाधारणपणे कल्पना आहे. मग लेखकास व्यावसायिक, पॉलिश काम मिळते. जेव्हा लेखकाकडे स्वत: ला लिहायला वेळ नसतो. किंवा कौशल्ये देखील नाहीत. किंवा त्यांच्या शेतात स्थापित ज्ञान. कमीतकमी, कामाच्या उत्कृष्ट कामासाठी पुरेसे नाही. बर्‍याच व्यावसायिक लोक त्यांची कॉपी लिहिण्यासाठी भुते घेतात. कारण ते फक्त स्वत: लेखक नाहीत. किंवा ते लिहू शकतात, परंतु काहीतरी यास प्रतिबंधित करते. वेळ सार आहे, तुम्हाला माहिती आहे? व्यावसायिक लोक आणि संस्मरणीय ग्राहक विशेषत: आमची मदत घेतात.

नेहमीच असे काहीतरी आहे जे त्यांच्या स्वत: च्या कामास हौशी बनवते. अपुरी. गोंधळात टाकणारे. स्टिल्टेड, आळशी, कंटाळवाणे, दुसर्‍या शब्दांत प्रो लेखकांचे कार्य नाही. कधीकधी क्लायंट्समध्ये शिकण्याची मोठी अक्षमता देखील असते. असे बरेच लोक आहेत जे वाचू शकतात, परंतु खरोखर लिहू शकत नाहीत! किमान, अमेरिकन इंग्रजीमध्ये नाही. दुसर्‍या भाषेचे ग्राहक म्हणून माझ्याकडे बर्‍याच इंग्रजी आहेत. आपण त्वरित समस्या पाहू शकता. तथापि, क्लायंटला देखील समजण्यास थोडा वेळ लागतो. अनेकदा संवाद आणि विश्वास आवश्यक आहे. आपल्याला एक संबंध स्थापित करावा लागेल. आपण न केल्यास पैसे, विश्वास आणि वेळ गंभीर समस्या बनतात.

माझ्या लक्षात आले आहे की माझ्या क्लायंट त्यांच्या शब्दांची वारंवार पुनरावृत्ती करतात. किंवा भन्नाट लिहा. त्यांच्याकडे त्यांचे स्वतःचे कार्य संपादित करण्यास मोकळा वेळ नाही, सहसा तेच असते. परंतु त्यांना आपल्याला बरीच पार्श्वभूमी सामग्री पुरविणे आवश्यक आहे. भूत त्यांच्यासाठी खरोखर त्यांचा प्रकल्प लिहू नये यासाठी. असे करणारे भूत आहेत; लेखकाला सर्व श्रेय मिळते, आणि सर्व कार्य भूताने पूर्ण केले.

मी स्वत: असे यापूर्वी कधीही काम केले नाही. जरी मी संपूर्ण पुस्तक किंवा प्रकल्प अर्ध्यावर केले आहे. उलट केस आहेः काही लेखक क्लायंट अखेरीस त्यांच्या भुतांकडून कसे लिहायचे ते शिकतात. हे बर्‍याच वेगवेगळ्या परिस्थितीत आहे. मी 2003 पासून हे करत आहे, म्हणून मला बरेच काही माहित आहे. काय सर्वात peopl बद्दल

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *